BFB's FORUM

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
BFB's FORUM

Share the laught,share the tear and love one another

5 posters

Noel đến roài, và Tommy cug có đôi lời mún gửi đến các pạn ^!^

tommybui2208
    tommybui2208

Noel đến roài, và Tommy cug có đôi lời mún gửi đến các pạn ^!^ Empty Noel đến roài, và Tommy cug có đôi lời mún gửi đến các pạn ^!^

Bài gửi  tommybui2208 Thu Dec 18, 2008 8:46 pm

MAY MẮN sunny Noel đến roài, và Tommy cug có đôi lời mún gửi đến các pạn ^!^ Imagessj9

Đôi khi cảm thầy rằng mình thật may mắn vì những thứ mình đang có, những gì mình được và mất , những người thân, người bạn luôn bên cạnh mình – Những người đến để minh trao yêu thương và nhận được sự yêu thương. Là những người luôn mong muốn mình vui vẻ bom

Bạn bè xung quanh xuất hiện như những thiên thần, hay làm mình cười, sẵn sàng giúp đỡ mình. Khi mình đụng xe tí xíu cũng khóc ré lên thì bạn lo lắng cho mình, dẫu cho là đó chỉ là thói nhõng nhẽo vì trầy xát ngoài da, bạn lo cho mình ngay cả khi mình hờn dỗi vu vơ, bạn hết lời xin lỗi. Những người bạn luôn quan tâm đến mình, lắng nghe tâm sự của mình, luôn mong những điều tốt đẹp đến với mình. Mình muốn nói rằng, mình yêu tất cả các bạn. Nhận một cái ôm của mình nhân dịp Noel nhé ! santa

Những người anh, tuy không là máu mủ nhưng đã hết lòng thương yêu, chăm sóc, nhiều khi là đòi hỏi , là giận hờn vô cớ, là giận cá chém thớt nhưng vẫn hết lời hỏi han. Các anh của cũng là thiên thần ! rendeer

Tất cả tất cả mọi người xung quanh cuộc sống của mình bây giờ đều là niềm an ủi động viên lớn lao. Định mệnh cho chúng ta gặp nhau, quen biết nhau, yêu thương nhau, mọi người là món quà lớn nhất của Thượng đế trao cho mình. Mình sẽ luôn trân trọng ! Nếu thực sự có điều ước vào đêm Noel thì mình xin cho tất cả mọi người điều ước đó của mình. Đối với mình, thế này là quá đủ.! cheers

CẢM ƠN MỔI SỚM MAI THỨC DẬY CHO TA MỘT NGÀY NỮA ĐỂ YÊU THƯƠNG tongue
    **********Noel đến roài, và Tommy cug có đôi lời mún gửi đến các pạn ^!^ Glittercandy12290949086ni8
    Noel đến roài, và Tommy cug có đôi lời mún gửi đến các pạn ^!^ W597
    Ngôi sao Giáng Sinh:
    Các ngôi sao 5 cánh thường xuất hiện rực rỡ đủ mầu sắc trong mùa Giáng sinh, các nhà thờ đều có treo vô số ngôi sao 5 cánh. Một ngôi sao to lớn được treo ở chỗ cao nhất của tháp chuông nhà thờ. Từ đó căng giấy ra bốn phía, có nhiều ngôi sao nhỏ, treo đèn lồng và kết hoa rất đẹp mắt. Razz
    Ngôi sao trong lễ Giáng sinh có ý nghĩa đặc biệt, theo tương truyền lúc Chúa vừa chào đời thì trên trời xuất hiện một ngôi sao rực rỡ . Ánh sáng tỏa ra mấy trăm dặm còn nhìn thấy. Từ các vùng phía Đông xa xôi nay thuộc lãnh thổ Iran và Syria, có 3 vị vua được mặc khải tin rằng cứ lần theo ánh sáng ngôi sao tìm tới chắc chắn sẽ gặp Chúa Từ đó ba vị tìm theo sự dẫn đường của ánh sáng đến căn nhà nhỏ. Đúng như lời tiên tri của ông Simêong „Hài nhi nầy sẽ trở nên ánh sáng soi cho muôn nước„ Theo tục Đông phương thăm với qùa tặng Ba Vua quì lạy dâng lên Chúa Hài Đồng các phẩm vật trầm hương và châu báu vàng bạc. Surprised
    Ngôi sao Holley trở thành biểu trưng ý nghĩa trong mùa Giáng Sinh và được treo chỗ trang trọng nhất ở các giáo đường, cơ sở tôn giáo trong đêm Giáng Sinh để nhớ đến sự tích trên. Do ý nghĩa ngôi sao còn tượng trưng cho phép lạ của Thượng Đế
    Cây thông: study
    Mùa Đông lạnh lẽo chỉ có cây thông xanh tươi có thể sống với khí hậu băng giá. Để có sự hoà hợp con người và thiên nhiên từ năm 1660 người Đức dùng cây thông xanh tươi, có mùi thơm tràn đầy nhựa sống, trang điểm thêm đèn, các lọai trái châu màu, ... ở nhà và nhà Thờ trong mùa Giáng sinh. Cho đến thế kỷ thứ 19 được thế giới biết đến.
    Hang đá và máng cỏ: Sleep
    Nguồn gốc dùng hang đá và máng cỏ trong lễ Giáng Sinh là do truyền thuyết Chúa sinh ra đời trong hang đá nhỏ, nơi máng cỏ của các mục đồng chăn chiên tại thành Bethelem. Để nhớ lại hình ảnh nghèo khổ của Chúa lúc mới ra đời, đem thân để chuộc tội cho nhân loại.
    Ðêm 24/12 các Giáo đường đều có hang đá với máng cỏ, bên trong có tượng chúa Hài đồng tượng Đức Mẹ Maria, chung quanh có những con lừa, các tượng Ba Vua một số Thiên thần, thánh Giuse trên mái nhà có ánh sáng, chiếu từ một ngôi sao hướng dẫn 3 vua tìm đến với Chúa. Mọi người đều hướng về Chúa nhân từ, cầu nguyện Chúa cứu rỗi cho nhân loại tránh bớt chìến tranh nghèo đói và độc tài
    cheers „ Hát khen mừng Chúa giáng sinh ra đời Chúa sinh ra đời nằm trong hang đá nơi máng lừa. Trong hang Belem ánh sáng tỏa lan tưng bừng nghe trên không trung tiếng hát thiên thần vang lừng. Ðàn hát (réo rắt tiếng hát) xướng ca dư âm vang xa. Ðây Chuá Thiên Toà Giáng sinh vì ta..Người hỡi (hãy kíp bước tới) Đến xem 8 nơi hang Be Lem). Ôi Chúa Giáng sinh khăn thấp hèn. Nửa đêm mừng Chúa giáng sinh ra chốn gian trần. Người đem ơn phúc xuống cho muôn dân lầm than...“

Được sửa bởi tommybui2208 ngày Fri Dec 19, 2008 10:26 am; sửa lần 1.
    [R]ukawa
    [R]ukawa

Noel đến roài, và Tommy cug có đôi lời mún gửi đến các pạn ^!^ Empty pó tay

Bài gửi  [R]ukawa Fri Dec 19, 2008 10:23 am

káj này copy 100% lun, her her
    tommybui2208
    tommybui2208

Noel đến roài, và Tommy cug có đôi lời mún gửi đến các pạn ^!^ Empty Re: Noel đến roài, và Tommy cug có đôi lời mún gửi đến các pạn ^!^

Bài gửi  tommybui2208 Fri Dec 19, 2008 10:30 am

Tat nhien la Tommy phai muon 1 de tai nao tham khao? roi them y' kien cua? minh dzo, tren cuoc doi nay ko co' j` la perfect ca?, va bai viet co hay ko la do tinh cam cua Tommy danh cho bai` do'. ko the nhin be ngoai ma nhan xet dc dau ban Rukawa ah` Crying or Very sad
    duypv

Noel đến roài, và Tommy cug có đôi lời mún gửi đến các pạn ^!^ Empty Re: Noel đến roài, và Tommy cug có đôi lời mún gửi đến các pạn ^!^

Bài gửi  duypv Fri Dec 19, 2008 10:27 pm

cám ơn tommy nhiều thiệt nhiều nha !!! Laughing hehhee các bạn có tin không? Duy từ nhỏ đến lớn D có 2 người bạn thân 1 người vì chuyện trai gái mà trở mặt,một người lừa Duy sợi dây chuyền má tặng bởi vậy Duy không dám chơi thân với 1,2 người mà muốn bất cứ người nào Duy gặp Duy sẽ thân hết bởi vì mất người này còn người kia đúng không các bạn !!!bị người này lừa còn người kia an ủi nữa Shocked Và khi học ở lớp này Duy cố gắng làm điều đó hình như là được rồi hahha .Chúc các bạn thân yêu của tôi cùng gia đình có 1 mùa giáng sinh vui vẻ và một năm mới hạnh phúc
    "When you need a friend,I will be there"
    Teddy
    Teddy

Bài gửi  Teddy Sun Dec 21, 2008 11:14 am

trùi ban dung nhà ta post bài dọc cam~ dong wa' mún cười ghê heheh Smile) Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil
    chang_kho
    chang_kho

Bài gửi  chang_kho Sun Dec 21, 2008 12:33 pm

noel sắp gần kề rùi.điều đầu tiên cho phép chang_kho được gửi đến các mem của bfb1,bạn bè...vv lời chúc noel vui vẻ và hạnh phúc bên gia đình,người yêu và bạn bè.
    cũng vào dịp noel năm nào,chang_kho rất vui khi ở bên cạnh 1 ai đó,nhưng năm nay có lẽ là sẽ giành thời gian cho bạn bè,những hoạt động của lớp.hihi.Mong các mem khác cũng bớt chút thời gian của mình hưởng ứng ý kiến của Mr Duy nhé.Sẽ là ý nghĩa hơn khi mình làm 1 điều gì đó nhỏ thôi,nhưng đem lại niềm vui cho 1 ai đó.
    cuối cùng,chúc cả tất cả mọi người có một ngày nghỉ vui vẻ và thoải mái.bb!!!!!

Sponsored content

Bài gửi  Sponsored content

Similar topics

-

Hôm nay: Mon May 20, 2024 8:59 am